วันที่ 22 มิถุนายน 2566 โรงเรียนวัดดอนทราย(สุวรรณรัฐราษฎร์อุปถัมภ์)
ได้มอบประกาศนียบัตร ให้แก่ครูและนักเรียนที่เข้าร่วมกิจกรรมของ SDGs ดังนี้
1.) การประกวดสื่อ VDO SDGs
2.) การประกวดโครงงาน SDGs
โดยได้รับเกียรติจากผู้อำนวยการโรงเรียน นางสุรีรัตน์ วารีนิล เป็นผู้มอบในครั้งนี้ ซึ่งทางโรงเรียนได้เล็งเห็นความสำคัญของ SDGs การพัฒนาที่ยั่งยืน (Sustainable Development Goals : SDGs) ทั้งหมด 17 เป้าหมาย (Goals)
จึงร่วมกับทีมงาน TRUE SDGs จัดกิจกรรมอย่างต่อเนื่องให้นักเรียนได้เรียนรู้ ทั้งหมด 17 เป้าหมาย (Goals)
![](https://www.wdss.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/355372859_5565247590244329_5216470856926595749_n-683x1024.jpg)
![](https://www.wdss.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/355331711_5565238603578561_508882221753298719_n-1024x683.jpg)
![](https://www.wdss.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/355632994_5565238713578550_1070172900701317750_n-1024x683.jpg)
![](https://www.wdss.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/355321964_5565232823579139_7683318024738750086_n-1024x683.jpg)
![](https://www.wdss.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/355484850_5565232840245804_4400021426332877954_n-1024x683.jpg)
![](https://www.wdss.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/355474099_5565233300245758_5657227435075914389_n-1024x683.jpg)