เมื่อวันที่ 25 ธันวาคม 2564 กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ โรงเรียนวัดดอนทราย ได้จัดกิจกรรมวันคริสต์มาส ให้แก่คณะครูและนักเรียนได้ร่วมกันเฉลิมฉลอง และเรียนรู้วัฒนธรรมกิจกรรมในวันสำคัญของชาวต่างชาติที่ได้รับการยอมรับทั่วโลก โดยครูกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ได้เตรียมของขวัญแจกให้นักเรียน
จัดกิจกรรมวันคริสต์มาส
![](https://www.wdss.ac.th/wp-content/uploads/2021/12/IMG_6127gesges-1024x575.jpg)