โรงเรียนวัดดอนทราย ได้ทำการเปิดการเรียนการสอน ภาคเรียนที่ 2/2564 ในวันที่ 1 พฤศจิกายน 2564 โดยแบ่งกลุ่มนักเรียนออกเป็น 2 กลุ่ม เพื่อตามมาตราการกระทรวงศึกษาธิการให้โรงเรียนแบบ On site ได้ไม่เกิน 25 คนต่อ 1 ห้องเรียน และโรงเรียนยังมีมาตราการคัดกรองตั้งแต่หน้าประตูโรงเรียนจนถึงเข้าห้องเรียนและมีการสังเกตอาการนักเรียนตลอด
เปิดภาคเรียนที่ 2 / 2564
![](https://www.wdss.ac.th/wp-content/uploads/2021/11/59063-1024x768.jpg)